1Thành phần
Thành phần: thuốc Paralmax có thành phần:
Hoạt chất chính Paracetamol hàm lượng 500mg.
Các tá dược vừa đủ 1 viên.
Dạng bào chế: Viên nén bao phim.
Tổng số phụ: 3.590 ₱
Tổng số phụ: 3.590 ₱
80 ₱
còn 5 hàng
Mua ngay Gọi điện xác nhận và giao hàng tận nơi1Thành phần
Thành phần: thuốc Paralmax có thành phần:
Hoạt chất chính Paracetamol hàm lượng 500mg.
Các tá dược vừa đủ 1 viên.
Dạng bào chế: Viên nén bao phim.
Paracetamol (Acetaminophen), thuộc nhóm giảm đau hạ sốt không steroid (NSAIDs). Paracetamol có tác dụng hạ sốt nhờ tác động lên trung tâm điều hòa nhiệt ở vùng dưới đồi và làm giãn mạch, tăng lưu lượng máu ở ngoại vi (tác dụng giảm đau hạ sốt tương tự như Aspirin nhưng không có tác dụng giảm viêm và chống kết tập tiểu cầu).
Liều dùng điều trị cho bệnh nhân là trẻ trong độ tuổi từ 7 đến 12: Mỗi ngày dùng từ 2 đến 3 lần, mỗi lần 1 viên, trong ngày tối đa chỉ được dùng 4 viên.
Liều dùng điều trị thông thường cho bệnh nhân từ 12 tuổi trở lên: Mỗi ngày dùng từ 2 đến 3 lần, mỗi lần từ 1 đến 2 viên, trong ngày tối đa chỉ được dùng 8 viên.
Thuốc Paralmax 500mg được bào chế dạng viên nén bao phim nên bệnh nhân sử dụng thuốc bằng đường uống.
Uống thuốc với nước đun sôi để nguội (không nên sử dụng trà, sữa hay nước hoa quả để uống thuốc). Chú ý uống cả viên, không ngậm, bẻ hoặc nhai thuốc.
Tuân thủ chế độ về liều một cách nghiêm ngặt trong suốt quá trình điều trị để đạt được hiệu quả điều trị mong muốn.
Tuyệt đối không dùng thuốc cho người có tiền sử mẫn cảm với bất kì thành phần nào trong thuốc.
Không sử dụng thuốc cho trẻ em chưa đủ 7 tuổi.
Chống chỉ định cho bệnh nhân có suy giảm chức năng gan, thiếu hụt enzym G6PD (chứng tán huyết) hoặc người mắc các bệnh lý liên quan tới tim mạch.
còn 5 hàng
Nhập thông tin tại đây và chúng tôi sẽ liên hệ lại cho bạn để tư vấn